Chi tiết Juniper Switch EX2300-24T: Giá bán & thông số kĩ thuật



Sau cú lội ngược dòng vào năm ngoái, vượt qua cả đối thủ Cisco 2960X, Juniper EX2300-24T hiện vẫn thống lĩnh trong thị trường phân khúc access switch layer 2 cao cấp.

1. Giới thiệu Switch Juniper EX2300-24T

Cùng với dòng chảy của thời gian, sự ra đời của Juniper EX2300-24T đã ghi dấu một chặng đường dài mà dòng Switch Juniper đã đi qua. Từ một “switch” cũ kỹ, xù xì và đơn sơ tốc độ cổng uplinl 1G, giờ đây Juniper EX2300-24T đã lột xác hoàn toàn trở thành cỗ máy dũng mãnh và hiện đại nhờ sự xuất hiện của phiên bản thay thế Juniper EX2200 hoàn toàn mới.

Juniper EX2300-24T xuất hiện tại thị trường Việt Nam mới nhưng đã nhanh chóng làm mưa làm gió với các cấu hình vô cùng vượt trội. Phát triển và cho ra đời khá nhiều mô hình switch như EX2300-12, EX2300-24, EX2300-48 và switch EX2300 PoE dòng switch cấp nguồn,... nhưng đáng nói đến nhất có lẽ là dòng switch EX2300-24T của hãng Juniper. Ngoài danh tiếng của thương hiệu ngày càng được khẳng định thì cấu hình EX2300-24T này mang về cho Juniper nguồn doanh thu không hề nhỏ.

Switch Juniper EX2300-24T chinh phục những chuyên gia mạng công nghệ

Thông số kỹ thuật Juniper Switch EX2300-24T 

Model: EX2300-24T
Physical Specifications
Dimensions (W x H x D) Width: 
- 17.4 in (44.19 cm) for desktop installations
- 17.5 in (44.6 cm) with rack-mount brackets
Height: 1.75 in (4.45 cm) for 1U installations
Depth: 10.2 in (25.9 cm)
Weight 7.25 lb (3.29 kg)
Rack mountable 1 Rack Unit
Backplane 80 Gbps Virtual Chassis interconnect to link up to four switches as a single logical device
Hardware Specifications  
Switching Engine Model Store and forward
DRAM 2 GB
Flash 2 GB
CPU 1.25GHz ARM CPU
GbE port density per system 28 (24 host ports + four-port SFP/SFP+ uplinks)
Packet-Switching Capacities (Maximum with 64-Byte Packets) 128 Gbps

Juniper EX2300-24T Switch giá bao nhiêu?

Không giống với Cisco 2960X, 2960L các cấu hình lựa chọn Juniper rất tập chung vào sản phẩm không miên man. Do đó, Juniper EX2300-24T giá không có nhiều sự khác biệt ở Hà Nội, TP HCM và các tỉnh thành khác bởi khi bán ra được hỗ trợ miễn phí giao hàng tận nơi.

Tham khảo bảng giá Juniper EX2300-24T 2019 mới nhất sau đây

Mã sản phẩm Mô tả thông tin sản phẩm Giá bán
EX2300-24T EX2300 24 Port 10/100/1000BASE-T, 4 Port uplink 1/10GbE SFP/SFP + 22.000.000

Ghi chú: Giá Juniper EX2300-24T ở trên chưa trừ khuyến mại (nếu có) hoặc dịch vụ bảo hành của hãng phải mua thêm.

Video review chuyển mạch Juniper EX2300-24T

Phụ kiện module quang mua thêm bạn có thể tham khảo

Mã sản phẩm Mô tả thông tin sản phẩm Giá bán
EX-SFP-10GE-SR  SFP+ 10GBASE-SR 10-Gigabit Ethernet Optcs, 850 nm
for up to 300m transmission on MMF
Liên hệ
EX-SFP-10GE-LR  SFP+ 10-Gigabit Ethernet Direct Atach Copper (twinax
copper cable), 3m
Liên hệ
EX-SFP-1GE-SX  SFP 1000BASE-SX; LC connector; 850 nm; 550m reach
on multmode fber
3.000.000
EX-SFP-1GE-LX  SFP 1000BASE-LX; LC connector; 1310 nm;
10 km reach on single-mode fber
3.000.000
EX-SFP-1GE-LH  SFP 1000BASE-LH Gigabit Ethernet Optcs, 1550 nm
for 70 km transmission on single-mode fber
Liên hệ
EX-SFP-1GE-T  SFP 10/100/1000BASE-T Copper Transceiver Module
for up to 100m transmission on Category1
3.000.000
EX-SFP-1GE-LX40K  SFP 1000BASE-LX Gigabit Ethernet Optcs, 1310 nm
for 40 km transmission on single-mode fber
5.000.000

Nhưng có thể thấy "EX2300-24T Juniper" không hề ngủ quên trên chiến thắng mà ngày càng hoàn thiện mình hơn để đứng xứng đáng với danh hiệu mà người dùng và chuyên gia mạng đã ưu ái lựa chọn cho mình.


Những câu hỏi thường gặp


✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cisco, Juniper, Cablexa được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Uni System luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...